Bayan kun mallaki saitin janareta na diesel. Amfani da Kulawar Cummins Generator Cooling System Shin Kun San? Lalacewar yanayin fasaha na tsarin sanyaya injin dizal zai shafi aikin yau da kullun na injin dizal. Lalacewar yanayin fasaha ya fi bayyana a cikin gaskiyar cewa ma'auni a cikin tsarin sanyaya ya sa ƙarar ƙarami, juriya na wurare dabam dabam na ruwa ya karu, kuma yanayin zafi na sikelin ya lalace, don haka an rage tasirin zafi, zafin jiki na injin yana da girma, kuma ana haɓaka samuwar sikelin. Bugu da kari, yana iya haifar da iskar oxygen da mai na injin cikin sauƙi kuma yana haifar da adibas na carbon kamar zoben piston, bangon silinda, bawuloli, da sauransu, yana haifar da ƙara lalacewa. Saboda haka, a cikin yin amfani da tsarin sanyaya dole ne kula da wadannan maki:
• 1. Yi amfani da ruwa mai laushi kamar ruwan dusar ƙanƙara da ruwan sama kamar ruwan sanyi gwargwadon yiwuwa. Ruwan kogi, ruwan magudanar ruwa, da ruwan rijiyar duk ruwa ne mai wuya, yana dauke da ma'adanai iri-iri, kuma za su yi hazo a lokacin da zafin ruwan ya tashi. Yana da sauƙi don samar da sikelin a cikin tsarin sanyaya, don haka ba za a iya amfani da shi kai tsaye ba. Idan da gaske ana son amfani da irin wannan nau'in ruwan, sai a tafasa shi, a zube, sannan a yi amfani da ruwan saman. Idan babu ruwa don gyarawa, yi amfani da ruwa mai laushi mai tsabta, gurɓataccen gurɓataccen ruwa.
• 2. Kula da ruwa mai kyau, wato, ɗakin ruwa na sama ba zai zama ƙasa da 8mm a ƙasa da bakin babba na bututun shiga ba;
3. ƙware daidai hanyar ƙara ruwa da zubar da ruwa. Lokacin da injin dizal ya yi zafi kuma ya rasa ruwa, ba a ba da izinin ƙara ruwan sanyi nan da nan ba, kuma ya kamata a cire kayan. Bayan yawan zafin jiki na ruwa ya ragu, ana ƙara shi a hankali a cikin ɗigon ruwa a ƙarƙashin yanayin aiki.
• 4. Kula da yawan zafin jiki na injin dizal. Bayan fara injin dizal, injin dizal zai iya fara aiki ne kawai lokacin da aka yi zafi har zuwa 60 ° C (kawai lokacin da zafin ruwa ya kai 40 ° C ko sama, tarakta zai iya fara gudu ba komai). Ya kamata a kiyaye zafin ruwa a cikin kewayon 80-90 ° C bayan aiki na yau da kullun, kuma matsakaicin zafin jiki kada ya wuce 98 ° C.
• 5. duba tashin hankali na bel. Tare da ƙarfin 29.4 zuwa 49N a tsakiyar bel, adadin bel da ke nutsewa na 10 zuwa 12mm ya dace. Idan ya matse sosai ko kuma ya yi sako-sako da yawa, sassauta ƙwanƙwasa birkin janareta kuma daidaita matsayin ta hanyar motsa injin janareta.
• 6. Bincika ruwan famfo na ruwa kuma ku lura da zubar da rami a ƙarƙashin murfin famfo na ruwa. Yayyo kada ya wuce digo 6 a cikin mintuna 3 na tsayawa. Idan yayi tsayi da yawa, yakamata a canza hatimin ruwa.
• 7. Ya kamata a sa mai ɗaukar famfo famfo a kai a kai. Lokacin da injin dizal yana aiki na awa 50, ya kamata a ƙara man shanu a cikin ma'aunin famfo.
Lokacin aikawa: Jul-08-2022